Close

About Viet SEO


WEB DESIGN & GOOGLE OPTIMIZATION

T: +84 917 212 969

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "DAYMANG.DIENTHOAIIPHONE.ORG", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 0974.002.002

Cấu trúc cáp quang 4Fo single mode

    Số sợi: 4 sợi quang đơn mode, chuẩn ITUT G652, G.652.D, G655
    Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm.
    Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng với quy cách của ống đệm lỏng trung tâm.
    Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm lỏng được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
    Lớp nhựa HDPE chất lượng cao bảo vệ ngoài.
    Dây treo cáp bằng thép 1×1.2 mm.
    dùng như loại cáp treo FTTH.Được

Đặc trưng Cáp quang 4 sợi single mode

    Dung lượng 4 sợi, tốc độ làm việc Gbps
    Sợi gia cường chống gập cáp.
    Kết cấu chắc chắn.

Đặc điểm kỹ thuật của dây cáp quang 4Fo single mode

    Loại sợi quang: single mode 9/125um
    Dung lượng: 4 sợi
    Đường kính cáp: phụ thuộc vào số lượng sợi quang và chủng loại cáp
    Bán kính cong tối thiểu: khi lắp đặt: 80mm, khi sử dụng: 160mm
    Cấu trúc cáp: ống lỏng
    Cáp quang 4Fo single mode lựa chọn tốt nhất cho giải pháp truyền tín hiệu quang đi xa với tốc độ cao mà suy hao đường truyền thấp nhất.

Cáp quang Single mode 4Fo hay còn gọi là Cáp 4 sợi, 4 Core, 4 lõi. Cáp quang 4Fo single mode là loại cáp quang rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH để truyền dẫn tín hiệu, thông tin. Cáp được trang bị các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi  tổng hợp chịu lực nên cáp có độ bền chịu lực cao. Cáp quang 4 sợi là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm lỏng chứa bốn sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm thiểu tối đa việc đứt, gẫy sợi quang cũng như hạn chế thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài môi trường sợi quang. Đặc biệt, chất nhầy ở khoảng trống giữa sợi cáp và bề mặt trong của ống đệm là loại hợp chất đặc biệt có khả năng ngăn ngừa sự thâm nhập của nước. Cáp quang 4Fo hay còn gọi là dây thuê bao quang FTTH 4FO được sản xuất trong nước bởi các tập đoàn viễn thông lớn như Sacom, Vinacap,  Telvina, TFP, M3… có giá thành cạnh tranh.



Cáp quang Single mode là loại cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô nên cáp có đường kính nhỏ, gọn, nhẹ nhàng, rất dễ dàng trong vận chuyển , xử lý và lắp đặt.

iêu chuẩn kỹ thuật đối với Cáp quang Single mode 4Fo:

    Loại sợi: Single mode (đơn mode), chiết suất dạng bậc thang, sợi quang sản xuất theo tiêu chuẩn ITU – T G652.D.
    Đường kính trường mode ( mode field diameter ): Giá danh định của đường kính trường mode tại bước sóng 1310 nm nằm trong phạm vi từ 8,6 mm đến 9,5 mm, còn tại bước sóng 1550 nm là từ 9,6 mm đến 10,8 mm.
    Sai số của đường kính trường mode: Không vượt quá ±0,7 mm giá trịnh danh định.
    Sai số đồng tâm của đường kính trường mode: Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mode đối đối với bước sóng 1310 nm là ±0,8 mm.
    Đường kính vỏ:
    Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi: 125 mm
    Sai số của đường kính vỏ: không vượt quá ±1mm giá trị danh định
    Độ không tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều của vỏ tối đa không vượt quá 2%.
    Bước sóng cắt: Các giá trị λc và λcc thỏa mãn điều kiện:
    1100nm < λc <1280 nm
    λcc < 1260 nm
    Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của Cáp quang đơn mốt 4Fo thỏa mãn các yêu cầu:
    Tại vùng bước sóng 1310 nm: < 0,40 dB / Km.
    Tại vùng bước sóng 1550 nm: < 0,30 dB / Km.
    Đặc tính suy hao ở bước sóng 1550 nm

Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là 37,5mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

Ứng dụng của Cáp quang Single mode 4Fo:

Cáp quang Single mode 4Fo có nhiều ưu điểm nổi bật so với cáp quang thông thường như:

    Dung lượng lớn: Có thể truyền đồng thời khoảng 240.000 cuộc đàm thoại cùng một lúc.
    Kích thước và trọng lượng nhỏ.
    Không bị nhiễu điện từ ( EMI ) hay nhiễu vô tuyến ( RFI ).
    Tính cách điện tốt.
    Tính bảo mật cao.
    Tính linh hoạt: Cáp quang Single mode 4Fo đều khả dụng với  hầu hết các dạnh thông tin thoại, video hay thông tin số.
    Khả năng mở rộng.
    Tính bền: Cáp quang Single mode 4 Core có độ bền cơ học cao, tính chống thấm nước tốt.




Với những ưu điểm nêu trên, Cáp quang Single mode được sử dụng phổ biến, rộng rãi như: Sử dụng trong nhà ( indoor ), ngoài  trời ( outdoor ), treo chịu cáp quang 4 core single mode. Hay cáp quang đơn mốt 4Fo, 4 core, 4 lõi, 4 sợi quang FTTH. Sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời (indoor/outdoor) đường kính sợi quang 9/125um. Là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Việc đi dây linh hoạt, không phải chuyển loại dây. Nên rất đa năng trong việc thi công trong nhà thang máng cáp (indoor) hoặc ngoài trời (outdoor) đi dưới cống bể, treo cột điện, chôn ngầm trực tiếp, hầm lò là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ. Các hãng sản xuất Dây cáp quang 4 core single mode. Chôn trực tiếp, cống kim loại, luồn cống, treo, treo kim loại chất lượng tốt, giá rẻ trên thị trường hiện nay như: Postef, Sacom, Telvina, Viettel, Vinacap, VNPT, ADSS, ống chặt, ống lỏng

Cáp quang Singlemode 2fo ống lỏng được sử dụng rất rộng rãi và phổ biến trong các hệ thống mạng FTTH; các hệ thống mạng lan quang hay hệ thống camera sử dụng đường truyền cáp quang.

Nếu như đối với loại cáp quang bọc chặt, sợi cáp khi kéo ngoài đường chịu tác động của môi trường. Thường thì, trời nắng sẽ làm cáp bị căng ra, làm tăng suy hao trên tuyến cáp; thì đối với cáp quang 2 sợi ống lỏng bạn hoàn toàn có thể yên tâm vì cáp được di chuyển tự do trong ống lỏng, ít chịu tác động của môi trường. Trong ống lỏng có chứa chất nhầy giúp cáp dễ dàng di chuyển; co dãn khi lớp vỏ ngoài chịu tác động lực.

Cáp quang 2Fo singlemode ống lỏng khá nhỏ gọn và linh hoạt trong thi công; sử dụng sợi quang single mode 9/125um; tiêu chuẩn sợi G652D, được đóng bobin gỗ chiều dài 2000m/cuộn; hoặc có thể dài hơn tùy đơn đặt hàng của khách.

Cáp quang 2 core có cấu trúc dạng hình số 8, có dây thép gia cường; sử dụng được cả trong nhà lẫn ngoài trời, cáp có thể dùng treo, kéo cống đều được.
Thông số kỹ thuật của Cáp quang 2fo ống lỏng

a. Lõi sợi quang (Core): Lõi sợi quang của cáp 2fo ống lỏng được Học bằng Silica và được bổ sung bằng Germanium. Cáp có chỉ số chiết suất lớn hơn chỉ số chiết suất của lớp vỏ phản xạ
b. Lớp vỏ phản xạ (cladding): Lớp vỏ phản xạ của cáp được làm từ Silica; là phần bên ngoài bao bọc phần lõi cáp có tác dụng phản xạ ánh sáng trở lại lõi.
c. Lớp vỏ sơ cấp (Coating): được làm  bằng nhựa mềm, có đường kính 250 mm. Loại bảo vệ này có thể được loại bỏ dễ dàng bằng các dụng cụ tuốt vỏ cáp quang như kìm tuốt sợi quang. Lớp vỏ này có tác dụng bảo vệ cho sợi quang không bị suy hao do uốn cong và đảm bảo sợi không bị trầy xước.
d. Lớp vỏ bọc chặt (Tight buffer); Vỏ bọc chặt có đường kính (DTB) 900 mm hoặc 600 mm tùy hãng sản xuất hoặc theo yêu cầu đặt hàng của khách.

Cáp quang thuê bao 2 core được sản xuất tại Việt Nam theo tiêu chuẩn quốc tế, của các hãng Vinacap, Sacom, Telvina, TFP hay Postef… đều đạt chuẩn chất lượng và có sẵn kho tại Công ty chúng tôi.

Công ty chúng tôi là đơn vị phân phối chính hãng các loại cáp quang Singlemode tại thị trường Hà Nội với đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ cùng mức giá rẻ nhất thị trường.

Cáp quang thuê bao 4FO singlemode là loại cáp rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
Máy ấp trứng Làm quen với các chức năng của máy ấp trứng., Sử dụng nhiệt kế được cung cấp để kiểm tra nhiệt độ của máy ấp trứng. Bạn nên làm điều này thường xuyên trong vòng 24 giờ trước khi ủ, để chắc
Dây điện thoại Việc lựa chọn dây thuê bao điện thoại 1 đôi rất, Các hãng sản xuất Dây điện thoại 2 đôi ngoài trời, trong nhà. Có dây treo chịu lực, có dầu chất lượng tốt như: Minh Tâm, Postef, Comtec. Đông A, Lotas, Vcom,

Các ứng dụng của dây cáp mạng Cat6

Công nghệ ngày càng phát triển hệ thống mạng viễn thông trục chính đã dần được thay thế bằng các đường truyền tín hiệu cáp quang với nhiều ưu điểm nổi bật hơn hẳn so với dây cáp đồng. Tuy nhiên, với chi phí sở hữu thấp, tiện lợi dễ dàng sử dụng mà vẫn đảm bảo tốc độ đường truyền dây cáp mạng cat6 vẫn là sự lựa chọn không thể tốt hơn với các hệ thống mạng LAN, mạng nội bộ trong văn phòng, các xí nghiệp.
Đơn vị cung cấp dây cáp mạng Cat6 uy tín trên thị trường

Hợp Nhất đơn vị chuyên phân phối các sản phẩm dây cáp mạng cat6 chính hãng thương hiệu AMP, ALANTEK, ADC-KRONE, VINACAP, LS có đầy đủ các giấy tờ CO, CQ chứng nhận chất lượng cũng như xuất xứ, cam kết giá dây mạng cat6 cạnh tranh nhất trên thị trường.

Dây cáp mạng Cat6 là loại dây cáp mạng được cải tiến từ dây cáp Cat5e giúp mạnh mẽ hơn về tốc độ truyền tải. Về cơ bản cáp mạng cat6 được cấu tạo từ 4 cặp dây xoắn tách biệt hoàn toàn nhau bên trong là lõi nhựa chữ thập cho phép truyền dữ liệu ổn định và tốt hơn hẳn cáp mạng Cat5. Bên cạnh đó, dây cáp mạng Cat6 còn được bao bọc bởi lớp vỏ chống nhiễu, giúp giảm thiểu sự nhiễu xạ tín hiệu đường truyền.

Đặc điểm chung

Cáp mạng Cat6 có đường kính 23 AWG với khả năng truyền tải vượt xa hơn khi hoạt động ổn định. Tốc độ hoạt động của cáp mạng Cat6 là 10 Gigabit/giây ở băng thông 250Mhz với khoảng cách từ 70m-100m. Chính vì thế, đây là loại cáp đang dần được sử dụng thay thế các loại cáp mạng Cat5e trên thị trường khi loại bỏ tối đa nhiễu xuyên âm xa lạ (AXT).

Cáp mạng Cat6 U/UTP CABLE, AMP Category 6 UTP Cable, 4-Pair, 23AWG, Solid, CM, 305m, Blue. Cáp xoắn đôi Category 6 AMP NETCONNECT thỏa và vượt các yêu cầu hiệu suất chuẩn Category 6 theo TIA/EIA-568-B và ISO/IEC 11801 Class E. Chúng thỏa mãn tất cả các yêu cầu hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại tương lai chẳng hạn như : Gigabit Ethernet (1000BASE-TX), 10/100BASE-TX, token ring, 155 Mbps ATM, 100 Mbps TP-PMD, ISDN, video dạng digital hay analog, digital voice (VoIP)… Vỏ cáp có nhiều màu trắng, xám, xanh và vàng, được đóng gói dạng wooden reel, với chiều dài 1000 feet.



Thông số kỹ thuật:

    Hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet
    Thỏa tất cả các yêu cầu của Gigabit Ethernet(IEEE 802.3ab)
    Thẩm tra độc lập bởi ETL SEMKO
    Băng thông hỗ trợ tới 600 MHz
    Hiệu suất 3dB NEXT trên chuẩn Category 6
    Độ dày lõi là 23 AWG, 4-cặp UTP
    Vỏ cáp CM với nhiều chuẩn màu như : trắng, xám, xanh dương, vàng, được đóng gói dạng wooden reel, với chiều dài 1000 feet.

Technical Data:

    Điện dung: 5.6 nF/100m
    Trở kháng: 100 ohms +/-15%, 1 MHz to 600 MHz
    Điện trở dây dẫn: 66.58 ohms max/1km
    Điện áp : 300VAC hoặc VDC
    Độ trễ truyền: 536 ns/100 m max. @ 250 MHz
    Độ uốn cong: (4 X đường kính cáp) ≈ 1"
    Đóng gói : 1000ft/ reel-in-box (26 lbs/kft)

Chất liệu:

    Dây dẫn: 23 AWG đồng dạng cứng - solid
    Vỏ bọc cách điện: Polyethylene, 0.0097in
    Vỏ bọc: 0.025in (Þ.230), CM
    Nhiệt độ hoạt động: -20°C – 60°C
    Nhiệt độ lưu trữ: -20°C – 80°C
    
Dây cáp mạng Commscope AMP Cat6 chính hãng được phẩn phối tại Hợp Nhất với giá rẻ giấy tờ đầy đủ. Cáp mạng Commscope AMP Cat6 UTP 4-1427254-6 8 sợi đồng.

Thông số kỹ thuật cáp mạng Commscope AMP Cat6 UTP 4-1427254-6 8 sợi đồng Cáp mạng Cat 5E UTP đạt tiêu chuẩn quốc tế UL, ETL. Vỏ cáp bền thích ứng chạy ngoài trời, có lõi nhựa chịu lực.

Sản phẩm: Dây cáp mạng HT-Cable Cat6 UTP CCA BR (70Mét, Có sẵn 2 đầu)
- Cáp mạng HT-Cable CAT6 UTP CCA BR được sử dụng chất liệu CCA cho mạng LAN 10/100/1000 Base-T/Gigabit Ethernet ; Token Ring; Analog/Digital Video; ISDN; VoIP . (Băng thông 250 Mhz). Bên cạnh đó, mỗi cặp dây xoắn đôi được xoắn chặt với nhau để tránh nhiễu chéo cross-talk.
- Khoảng cách truyền tín hiệu mạng lên tới 150 mét. Khoảng cách này phù hợp với hầu hết các phòng máy Computer chạy BOOTROM và các dự án thi công Camera, Kết nối Modem Internet với Tivi, Modem Wifi, Kết nối chung mạng Internet của hàng xóm với khoảng cách xa thì sản phẩm là sự lựa chọn tuyệt vời.
- Vỏ bọc bên ngoài Học bằng nhựa PVC nguyên chất màu xanh có khả năng chống cháy và bảo vệ môi trường. Dây sử dụng lõi nhựa ngăn cách 4 cặp dây ở bên trong dây giúp tăng độ bền và khả năng chịu tải.
- Dây cáp có khả năng chịu mưa chịu nắng khá tốt, có tuổi thọ cao khi chạy dây cáp ngoài trời. Chạy âm tường có tuổi thọ tương đối tốt. Trường hợp không có vật tác động vào dây như chuột cắn, vật cứa cắt thì tuổi thọ của dây cáp còn cao hơn rất nhiều.



- Cáp mạng AMP là nhà thiết kế, sản và cung cấp các hệ thống cơ sở hạ tầng viễn thông hoàn chỉnh và các sản phẩm mạng nội bộ dành cho các cơ quan chính phủ, giáo dục, y tế, tài chính, công nghiệp, năng lượng cho đến giải pháp mạng cho hộ gia đình và các thị trường khác. Thương hiệu AMPLX NETCONNECT đã được xác định thuộc hàng đầu thế giới trong các hệ thống cơ sở hạ tầng cáp cấu trúc thương mại với công nghệ cáp quang và cáp đồng xoắn đôi, dòng sản phẩm AMP NETCONNECT hoàn chỉnh bao gồm các giải pháp quản trị cơ sở hạ tầng, giải pháp data center, 10 Gigabit, hệ thống mạng bảo mật secure và quản trị tài nguyên mạng. Sự kết hợp của những dòng sản phẩm công nghệ hàng đầu với dịch vụ hậu mãi chất lượng đã làm cho AMP NETCONNECT trở thành một nhà cung cấp duy nhất đáp ứng những yêu cầu đa dạng của các hệ thống cơ sở hạ tầng viễn thông của các khách hàng trong nước và quốc tế với sự hỗ trợ tại chỗ và khả năng đáp ứng trên toàn cầu.

- Cáp mạng AMP vượt tất cả các yêu cầu về hiệu suất của TIA/EIA 568-B.2 và ISO/IEC 11801 Class D. Chúng thỏa mãn tất cả các yêu cầu hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại và tương lai chẳng hạn như : Gigabit Ethernet, 100BASE-TX, Token Ring, 155 Mbps ATM, 100 Mbps TP-PMD, ISDN, video dạng digital hay analog, digital voice (VoIP)…Cáp được sản xuất nhiều màu : trắng, xám, xanh dương và vàng, được đóng gói vào thùng dạng pull box hay reel-in-box...

 Cáp chuyển đổi Ugreen DP to DVI, HDMI, VGA có tiêu chuẩn  phù hợp với hệ thống dây mạng của mọi gia đình.

- Cung cấp các kết nối phổ thông cho các thành phần mạng LAN như máy tính, máy chủ, máy in, thiết bị định tuyến, hộp chuyển đổi, mạng người chơi phương tiện truyền thông, NAS, điện thoại VoIP, thiết bị PoE, và nhiều hơn nữa;

- Cáp chuyển đổi Ugreen DP to DVI, HDMI, VGA có cấu tạo lõi chất lượng cao với 8 dây bện đồng , tốt hơn so với hiệu suất hơn so với hợp kim nhôm đồng như dây mạng khác.

- Hỗ trợ băng thông cao lên tới 550 MHz đảm bảo tốc độ truyền dữ liệu cho các ứng dụng máy chủ, điện toán đám mây, giám sát video, và video trực tuyến độ nét cao trực tuyến;

- 26AWG, OD: 6.2 mm;

- Cáp chuyển đổi Ugreen DP to DVI, HDMI, VGA  được thiết kế để mở rộng kết nối ethernet của bạn, giống như hộp chuyển đổi, router, máy in mạng, thiết bị mạng lưu trữ (NAS), điện thoại , và các thiết bị PoE.

- Cáp chuyển đổi Ugreen DP to DVI, HDMI, VGA được Học bằng 4 cặp xoắn dây đồng, với hơn nhiều so với hiệu suất hơn so với dây đồng mạ nhôm (CCA) dây . Các bạn có thể thoải mái lướt net, dòng video, âm nhạc, và các dữ liệu khác với tốc độ cao mà không cần lo lắng về vấn đề truyền tải mạng.

CAT 6 là loại cáp mạng xoắn đôi thế hệ thứ sáu sử dụng trong mạng gia đình và doanh nghiệp, được xác định theo tiêu chuẩn cáp mạng của Hiệp hội doanh nghiệp điện tử và công nghiệp viễn thông (Electronic Industries Association and Telecommunications Industry Association - EIA/TIA). Nó tương thích với các tiêu chuẩn CAT 5 và CAT 5e trước đó.

Cáp mạng CAT 6 hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu chuẩn Gigabit Ethernet, 1 gigabit/giây. Nó sử dụng kết nối Ethernet 10 Gigabit với một khoảng cách hạn chế, 164 feet cho một cáp đơn. Cáp mạng CAT 6 có 4 cặp